Labarai

Labarai

Yadda keken lantarki ke aiki

Kekunan lantarki(e-keke) suna samun karbuwa a matsayin yanayin sufuri mai dacewa da muhalli.Haɗuwa da sauƙi na kekuna na gargajiya tare da fasaha na zamani, e-kekuna suna ba wa masu amfani damar yin tafiya mai dadi da kuma dacewa. Za'a iya taƙaita ka'idodin aiki na keken lantarki a matsayin haɗuwa da taimakon ɗan adam da taimakon lantarki.Kekunan lantarki suna sanye da tsarin tuƙi na lantarki wanda ya ƙunshi mota, baturi, mai sarrafawa, da na'urori masu auna firikwensin.Waɗannan sassan suna aiki tare don ba da damar yin amfani da keke ta hanyar ƙoƙarin ɗan adam ko kuma taimakon tsarin taimakon lantarki.

1. Motoci:Babban keken lantarki shine motar, alhakin samar da ƙarin iko.Yawanci yana cikin dabaran ko tsakiyar ɓangaren babur ɗin, motar tana juya kaya don motsa ƙafafun.Nau'o'in injinan keken lantarki na yau da kullun sun haɗa da injinan tsakiyar tuƙi, injina na baya, da injina na gaba.Motoci na tsakiya suna ba da ma'auni da fa'ida, injinan cibiya na baya suna ba da tafiye-tafiye masu laushi, kuma injinan cibiya na gaba suna ba da mafi kyawun jan hankali.
2. Baturi:Baturi shine tushen makamashi don kekuna masu lantarki, galibi ana amfani da fasahar lithium-ion.Waɗannan batura suna adana adadi mai yawa na ƙarfi a cikin ƙaramin tsari don kunna motar.Ƙarfin baturi yana ƙayyade kewayon taimakon lantarki na e-bike, tare da samfura daban-daban sanye take da bambancin ƙarfin baturi.
3.Mai kula:Mai sarrafawa yana aiki azaman kwakwalwar hankali na keken lantarki, kulawa da sarrafa aikin motar.Yana daidaita matakin taimakon lantarki bisa buƙatun mahayi da yanayin hawan.Masu kula da keken e-bike na zamani kuma za su iya haɗawa da ƙa'idodin wayowin komai da ruwan don sarrafa wayo da nazarin bayanai.
4. Sensor:Na'urori masu auna firikwensin suna ci gaba da sa ido kan ingantaccen bayanin mahayin, kamar saurin feda, ƙarfi, da jujjuyawar dabaran.Wannan bayanin yana taimaka wa mai sarrafawa ya yanke shawarar lokacin da zai haɗa taimakon lantarki, yana tabbatar da ƙwarewar hawan mai santsi.

Aiki na wanikeken lantarkiyana da alaƙa sosai da hulɗar da mahayi.Lokacin da mahayi ya fara feda, na'urori masu auna firikwensin suna gano ƙarfi da saurin bugun feda.Mai sarrafawa yana amfani da wannan bayanin don tantance ko kunna tsarin taimakon lantarki.Yawanci, lokacin da ake buƙatar ƙarin ƙarfi, taimakon lantarki yana ba da ƙarin motsawa.Lokacin hawa kan shimfidar wuri ko don motsa jiki.


Lokacin aikawa: Agusta-12-2023