Motar Babur Lantarki

1. Menene moto?

1.1 Motar wani sashi ne wanda ke canza ƙarfin baturi zuwa makamashin injina don fitar da ƙafafun motar lantarki don juyawa.

Hanya mafi sauki don fahimtar wutar lantarki shine da farko sanin ma'anar W, W = wattage, wato, adadin wutar da ake amfani da shi a kowane lokaci guda, kuma 48v, 60v da 72v da muke yawan magana akai shine jimillar adadin wutar da ake cinyewa. don haka mafi girman wutar lantarki, yawan wutar da ake cinyewa a lokaci guda, kuma mafi girman ƙarfin abin hawa (a ƙarƙashin yanayi iri ɗaya)
Ɗauki 400w, 800w, 1200w, alal misali, tare da tsari iri ɗaya, baturi, da ƙarfin lantarki 48:
Da farko dai, a ƙarƙashin lokacin hawan guda ɗaya, motar lantarki da aka sanye da injin 400w zai kasance yana da tsayi mai tsayi, Saboda abin da ake fitarwa yana da ƙananan (tukiyar yana da ƙananan), jimlar yawan ƙarfin wutar lantarki kadan ne.
Na biyu shine 800w da 1200w.Dangane da sauri da ƙarfi, motocin lantarki da aka sanye da injin 1200w sun fi sauri da ƙarfi.Wannan shi ne saboda mafi girma da wattage, mafi girma da sauri da kuma yawan adadin wutar lantarki, amma a lokaci guda rayuwar baturi za ta yi guntu.
Saboda haka, a ƙarƙashin lambar V iri ɗaya da daidaitawa, bambanci tsakanin motocin lantarki 400w, 800w da 1200w yana cikin iko da sauri.Mafi girman ƙarfin wutar lantarki, ƙarfin ƙarfi, saurin gudu, saurin amfani da wutar lantarki, kuma gajeriyar nisan miloli.Duk da haka, wannan baya nufin cewa mafi girma da wutar lantarki, mafi kyawun abin hawa na lantarki.Har yanzu ya dogara da ainihin bukatun kanta ko abokin ciniki.

1.2 Nau'o'in injinan abin hawa masu ƙafa biyu na lantarki an raba su da yawa: Motoci masu amfani da wuta (wanda aka saba amfani da su), injinan da ba a saba amfani da su ba (da kyar ake amfani da su, ana raba su da nau'in abin hawa)

Babur lantarki Talakawa
Babur lantarki Talakawa
Babur Lantarki Mai ɗorawa Tsakanin Motar
Babur Mai Wutar Lantarki Motar Tsakar Gida

1.2.1 Tsarin motar motar motar dabaran ya kasu ne zuwa:goga DC motor(ba a yi amfani da su ba),babu brushless DC motor(BLDC),na dindindin maganadisu na aiki tare(PMSM)
Babban bambanci: ko akwai goge (electrodes)

Motar DC mara nauyi (BLDC)(yawanci amfani),na dindindin maganadisu na aiki tare(PMSM) (ba a yi amfani da shi ba a cikin motocin ƙafa biyu)
Babban bambanci: su biyun suna da tsari iri ɗaya, kuma ana iya amfani da waɗannan abubuwan don bambanta su:

Motar DC mara nauyi
Motar DC mara nauyi
Motar DC da aka goge (canza AC zuwa DC ana kiranta mai motsi)
Motar DC da aka goge (canza AC zuwa DC ana kiranta mai motsi)

Motar DC mara nauyi (BLDC)(yawanci amfani),na dindindin maganadisu na aiki tare(PMSM) (ba a yi amfani da shi ba a cikin motocin ƙafa biyu)
Babban bambanci: su biyun suna da tsari iri ɗaya, kuma ana iya amfani da waɗannan abubuwan don bambanta su:

Aikin Motar synchronous magnet na dindindin Motar DC mara nauyi
Farashin Mai tsada Mai arha
Surutu Ƙananan Babban
Aiki da inganci, karfin juyi Babban Ƙananan, ɗan ƙasa kaɗan
Farashin mai sarrafawa da ƙayyadaddun sarrafawa Babban Low, in mun gwada da sauki
Ƙunƙarar bugun jini (hanzarin ci gaba) Ƙananan Babban
Aikace-aikace Samfura masu inganci Tsakanin zango

● Babu wata ƙa'ida akan wacce ta fi kyau tsakanin injin maganadisu na dindindin da na'ura mai sarrafa kansa da injin DC maras gogewa, ya dogara da ainihin bukatun mai amfani ko abokin ciniki.

● Motoci masu zuwa sun kasu zuwa:Motoci na yau da kullun, injin tile, injin sanyaya ruwa, injin sanyaya ruwa, da injin sanyaya mai.

Motoci na yau da kullun:na al'ada motor
Motocin tayal sun kasu zuwa: 2nd/3rd/4th/5th tsara, Motocin tayal na ƙarni na 5 sune mafi tsada, 3000w 5th tile tile Transit kasuwar kasuwa farashin yuan 2500, sauran samfuran suna da rahusa.
(Motar tayal ɗin lantarki yana da mafi kyawun bayyanar)
Motoci masu sanyaya ruwa/mai sanyaya ruwa/mai sanyaya maiduk ƙara insulatingruwa a cikimotar don cimmawasanyayatasiri da kuma mika darayuwana motar.Fasahar zamani ba ta da girma sosai kuma tana da sauƙiyaboda kasawa.

1.2.2 Tsakanin Mota: Tsakanin-Ba-Gear, Driver Tsaki-tsaki, Tsakanin Sarkar/ Belt

Babur lantarki Talakawa
Motoci na yau da kullun
Tile motor
Motoci na yau da kullun
Motar mai sanyaya ruwa
Motar mai sanyaya ruwa
Motar sanyaya mai
Motar sanyaya mai

● Kwatanta tsakanin motar cibiya da injin da aka saka a tsakiya
● Yawancin samfuran kasuwa suna amfani da manyan injina, kuma ba a cika amfani da injin da ke kan tsakiya ba.An raba shi da samfuri da tsari.Idan kuna son canza babur ɗin lantarki na al'ada tare da motar cibiya zuwa motar da aka ɗora, kuna buƙatar canza wurare da yawa, galibi firam da cokali mai lebur, kuma farashin zai yi tsada.

Aikin Motar cibiya ta al'ada Motar tsakiya mai hawa
Farashin Mai arha, matsakaici Mai tsada
Kwanciyar hankali Matsakaici Babban
inganci da hawa Matsakaici Babban
Sarrafa Matsakaici Babban
Shigarwa da tsari Sauƙi Hadadden
Surutu Matsakaici Dangantaka babba
Kudin kulawa Mai arha, matsakaici Babban
Aikace-aikace Babban manufar al'ada Babban-ƙarshen/ yana buƙatar babban gudu, hawan tudu, da sauransu.
Don injunan ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, saurin da ƙarfin motar da aka ɗora a tsakiyar za su kasance mafi girma fiye da na injin cibiya na yau da kullun, amma kama da injin tile hub.
Mid-mounted non-gear
Tsakanin sarkar bel

2. Ma'auni da yawa na gama gari da ƙayyadaddun Motoci

Da yawa na kowa sigogi da kuma bayani dalla-dalla na Motors: volts, iko, size, stator core size, magnet tsawo, gudun, karfin juyi, misali: 72V10 inch 215C40 720R-2000W

72V shine ƙarfin lantarki, wanda yayi daidai da wutar lantarki mai sarrafa baturi.Mafi girman ƙarfin lantarki na asali, saurin abin hawa zai kasance.
2000W shine ƙimar ƙarfin injin.Akwai nau'ikan iko guda uku,wato ikon da aka ƙididdigewa, matsakaicin ƙarfi, da ƙarfin kololuwa.
Ƙarfin da aka ƙididdige shi shine ikon da motar zata iya gudu don akwana biyukarkashinrated irin ƙarfin lantarki.
Matsakaicin iko shine ikon da motar zata iya gudu don akwana biyukarkashinrated irin ƙarfin lantarki.Yana da 1.15 sau da ƙididdiga ikon.
Mafi girman iko shineiyakar ikocewawutar lantarki na iya kaiwa cikin kankanin lokaci.Yawancin lokaci yana iya wucewa na kusan kusan30 seconds.Yana da 1.4 sau, 1.5 sau ko 1.6 sau da rated ikon (idan masana'anta ba zai iya samar da kololuwar ikon, shi za a iya lissafta a matsayin 1.4 sau) 2000W × 1.4 sau = 2800W
215 shine girman ginshiƙi na stator.Girman girma, mafi girma na halin yanzu wanda zai iya wucewa, kuma mafi girman ƙarfin fitarwa na mota.10-inch na al'ada yana amfani da 213 (motar waya da yawa) da 215 (motar waya ɗaya), kuma 12-inch shine 260;Kekunan shakatawa na lantarki da sauran kekuna masu uku na lantarki ba su da wannan ƙayyadaddun bayanai, kuma suna amfani da injin axle na baya.
C40 shine tsayin maganadisu, kuma C shine takaitaccen maganadisu.Hakanan ana wakilta ta 40H akan kasuwa.Mafi girma da maganadisu, mafi girma da ƙarfi da ƙarfi, kuma mafi kyawun aikin haɓakawa.
● Magnet na motar 350W na al'ada shine 18H, 400W shine 22H, 500W-650W shine 24H, 650W-800W shine 27H, 1000W shine 30H, kuma 1200W shine 30H-35H.1500W shine 35H-40H, 2000W shine 40H, 3000W shine 40H-45H, da dai sauransu Tun da buƙatun sanyi na kowane mota ya bambanta, duk abin da ke ƙarƙashin ainihin halin da ake ciki.
720R shine saurin gudu, naúrar nerpm, Gudun yana ƙayyade yadda mota za ta iya tafiya, kuma ana amfani da ita tare da mai sarrafawa.
● Torque, naúrar ita ce N·m, tana ƙayyade hawa da ƙarfin mota.Mafi girma da karfin juyi, da karfi da hawan da iko.
Gudun gudu da karfin tsiya sun yi daidai da juna.Matsakaicin saurin (gudun abin hawa), ƙarami karfin juyi, kuma akasin haka.

Yadda ake lissafin saurin gudu:Misali, saurin motar shine 720 rpm (za a sami sauyi na kusan 20 rpm), kewayen taya mai inci 10 na babban abin hawa na lantarki shine mita 1.3 (ana iya ƙididdige shi bisa la'akari da bayanai), ma'aunin saurin mai sarrafawa. shine 110% (matsakaicin saurin saurin mai sarrafawa shine gabaɗaya 110% -115%)
Ƙididdigar ƙididdiga don saurin ƙafa biyu ita ce:gudun * mai sarrafawa overspeed rabo * 60 mintuna * kewayar taya, wato (720*110%)*60*1.3=61.776, wanda ake juyawa zuwa 61km/h.Tare da kaya, saurin bayan saukarwa yana kusan 57km / h (kimanin 3-5km / h ƙasa da ƙasa) (ana ƙididdige saurin a cikin mintuna, don haka minti 60 a cikin awa ɗaya), don haka ana iya amfani da sanannen dabara don juyar da saurin.

Torque, a cikin N·m, yana ƙayyade ƙarfin hawan abin hawa da ƙarfinsa.Mafi girman karfin juyi, mafi girman iyawar hawa da iko.
Misali:

● 72V12 inch 2000W/260/C35/750 rpm/torque 127, matsakaicin gudun 60km/h, mutum biyu hawa gangara na kusan 17 digiri.
● Bukatar dacewa da mai sarrafa daidai kuma ana ba da shawarar babban baturi-lithium baturi.
● 72V10 inch 2000W/215/C40/720 rpm/torque 125, matsakaicin gudun 60km/h, hawan gangara na kusan digiri 15.
● 72V12 inch 3000W/260/C40/950 rpm/torque 136, matsakaicin gudun 70km/h, hawa gangara na kusan digiri 20.
● Bukatar dacewa da mai sarrafa daidai kuma ana ba da shawarar babban baturi-lithium baturi.
● 10-inch na al'ada Magnetic karfe tsawo ne kawai C40, 12-inch al'ada ne C45, babu wani ƙayyadadden darajar ga karfin juyi, wanda za a iya gyara bisa ga abokin ciniki bukatun.

Mafi girma da karfin juyi, da karfi da hawan da iko

3. Kayan Motoci

Abubuwan da ke cikin motar: maganadisu, coils, Hall firikwensin, bearings, da dai sauransu.Mafi girman ƙarfin motar, ana buƙatar ƙarin maganadisu (Mafi kyawun firikwensin Hall shine mafi yuwuwar karyewa)
(Wani al'amari na yau da kullun na firikwensin Hall ɗin da ya karye shi ne cewa abin hannu da tayoyin sun makale kuma ba za a iya juya su ba)
Aikin firikwensin Hall:don auna filin maganadisu da canza canjin filin maganadisu zuwa fitowar sigina (watau jin saurin gudu)

Jadawalin abun ciki na motoci
Jadawalin abun ciki na motoci
Motoci (coils) bearings da dai sauransu
Motoci (coils), bearings, da dai sauransu.
Stator core
Stator core
Magnetic karfe
Magnetic karfe
Zaure
Zaure

4. Motocin Mota da Lambar Mota

Samfurin motar gabaɗaya ya haɗa da masana'anta, ƙarfin lantarki, halin yanzu, saurin gudu, wutar lantarki, lambar sigar ƙirar, da lambar tsari.Saboda masana'antun sun bambanta, tsari da alamar lambobi kuma sun bambanta.Wasu lambobin motar ba su da wutar lantarki, kuma adadin haruffan da ke cikin lambar motar motar lantarki ba ta da tabbas.
Dokokin code na lamba gama gari:

● Samfurin Motoci:WL4820523H18020190032, WL shine masana'anta (Weili), baturi 48v, jerin motoci 205, magnet 23H, wanda aka samar akan Fabrairu 1, 2018, 90032 shine lambar motar.
● Samfurin Motoci:AMTHI60/72 1200W30HB171011798, AMTHI ne manufacturer (Anchi Power Technology), baturi duniya 60/72, motor wattage 1200W, 30H maganadisu, samar a kan Oktoba 11, 2017, 798 na iya zama mota factory lambar.
● Samfurin Motoci:JYX968001808241408C30D.
● Samfurin Motoci:SW10 1100566, SW shine taƙaitaccen mai kera motoci (Lion King), kwanan wata masana'anta shine Nuwamba 10, kuma 00566 shine lambar serial na halitta (lambar mota).
● Samfurin Motoci:10ZW6050315YA. sigogi daga masana'anta.
● Lambar mota:Babu buƙatu na musamman, gabaɗaya tsantsar lambar dijital ce ko kuma ana buga taƙaitaccen taƙaitaccen abin da masana'anta + ƙarfin lantarki + ikon motar + ranar samarwa a gaba.

Samfurin mota
Samfurin mota

5. Teburin Magana na Sauri

Babur lantarki Talakawa
Motoci na yau da kullun
Tile motor
Tile motor
Babur Lantarki Mai ɗorawa Tsakanin Motar
Motar tsakiya mai hawa
Motar babur ɗin lantarki na yau da kullun Tile motor Motar tsakiya mai hawa Magana
600w-40km/h 1500w-75-80km/h 1500w-70-80km/h Yawancin bayanan da ke sama sune ainihin saurin da aka auna ta motoci da aka gyara a Shenzhen, kuma ana amfani da su tare da daidaitattun na'urorin lantarki.
Sai dai tsarin Oppein, tsarin Chaohu na iya yin shi, amma wannan yana nufin tsantsar gudu, ba ƙarfin hawan hawa ba.
800w-50km/h 2000w-90-100km/h 2000w-90-100km/h
1000w-60km/h 3000w-120-130km/h 3000w--110-120km/h
1500w-70km/h 4000w-130-140km/h 4000w-120-130km/h
2000w-80km/h 5000w-140-150km/h 5000w-130-140km/h
3000w-95km/h 6000w-150-160km/h 6000w-140-150km/h
4000w-110km/h 8000w-180-190km/h 7000w-150-160km/h
5000w-120km/h 10000w--200-220km/h 8000w-160-170km/h
6000w-130km/h   10000w-180-200km/h
8000w-150km/h    
10000w-170km/h    

6. Matsalolin Motoci gama gari

6.1 Motar tana kunna da kashewa

● Wutar lantarkin baturi zai tsaya kuma ya fara lokacin da yake a yanayin rashin ƙarfin lantarki mai mahimmanci.
● Wannan kuskuren kuma zai faru idan mai haɗa baturin ba shi da mummunar lamba.
● Ana gab da cire haɗin waya mai sarrafa saurin gudu kuma maɓallin kashe wutar birki yayi kuskure.
Motar za ta tsaya ta fara idan makullin wutar lantarki ya lalace ko kuma yana da mummunan lamba, mai haɗin layin ba shi da kyau a haɗa shi, kuma abubuwan da ke cikin na'urar ba su welded da kyau ba.

6.2 Lokacin juya hannun, motar ta makale kuma ba zata iya juyawa ba

● Dalili na yau da kullun shine zauren motar ya karye, wanda ba za a iya maye gurbinsa da masu amfani da talakawa ba kuma yana buƙatar kwararru.
Hakanan yana iya kasancewa ƙungiyar coil na cikin motar ta ƙone.

6.3 Kulawa na gama gari

● Ya kamata a yi amfani da motar tare da kowane tsari a cikin yanayin da ya dace, kamar hawan.Idan an saita shi kawai don hawan 15°, hawan tilas na dogon lokaci na gangaren sama da 15° zai haifar da lalacewa ga motar.
● Matsayin ruwa na al'ada na motar shine IPX5, wanda zai iya jure wa feshin ruwa daga kowane bangare, amma ba za a iya nutsewa cikin ruwa ba.Don haka, idan ana ruwan sama mai yawa kuma ruwan yana da zurfi, ba a ba da shawarar hawa waje ba.Na daya shi ne cewa za a iya samun hadarin yabo, na biyu kuma shi ne cewa babur din ba zai yi amfani da shi ba idan ya cika ruwa.
Don Allah kar a canza shi a keɓe.Gyara babban na'ura mai sarrafawa mara jituwa kuma zai lalata motar.

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana